สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคกลางและภาคตะวันออก
ณ สพป.อ่างทอง และโรงเรียนเศรษฐเสถียรในพระราชูปถัมภ์
15,23 ธันวาคม พ.ศ. 2557

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายณรงค์ ศิริเมือง โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
2 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญเงิน นางสาวปรีชาภรณ์ ภุ่มรินทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 12 จังหวัดชลบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
3 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพัชรี สุขสบาย โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
4 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดปราจีนบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
5 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 33 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
6 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสรวีย์ ดอกกุหลาบ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 12 จังหวัดชลบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
7 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสำเริง กิปัญญา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
8 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นายดำรงสิทธิ์ เบ้าศิลป์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 33 จังหวัดลพบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
9 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพิศเรณู รัตนวิจารณ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 12 จังหวัดชลบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
10 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญเงิน นางพรศรี อุชี ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 12 จังหวัดชลบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านบริหารจัดการ นางสุนทรี สายสุทธิ โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสมพร ศิริเมือง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 จังหวัดชัยนาท การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางวิไล ประเสริฐเตชาโต โรงเรียนพิบูลประชาสรรค์ การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางจิณต์จุฑา ใจหาญ โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางกนกรดา สมานบุตร โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางอรวรรณ สำริทธ์ โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางอรอุมา อัญชลีสถาพร โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางสาวสุริภา เตียงนิล โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นายอัสนัย สมานบุตร โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางสาวขนิษฐา เวชรังษี โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นางณัฎฐา เนาวเรศ โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ นายพนภาค ผิวเกลี้ยง โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
23 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญเงิน นางศิรญา เหลืองอ่อน ศูนย์การศึกษาพิเศษ เขตการศึกษา 12 จังหวัดชลบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคกลางและภาคตะวันออก