สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดแพร่
วันที่ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2557

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดเชียงราย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
2 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางวนิดา จิตรอาษา โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
3 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
4 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางศิริพร ตันทโอภาฬ โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
5 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวรำพัน คำขา โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล จังหวัดเชียงราย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
6 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
7 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
8 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญเงิน โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
9 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
10 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
11 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพวงทอง ศรีวิลัย โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
12 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายเอนก ไชยวงค์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดแม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
13 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายกมล ดาระสุวรรณ์ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
14 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายวุฒิศักดิ์ เหล็กคำ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
15 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุชัดร์ จันทรัตน์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
16 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายชยุต ข่าขันมะลี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 31 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
17 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นายอรุณไสว ปินอินต๊ะ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางนงนุช จาแก้ว โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวอัจฉรี รวมสุข โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่จัน จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางอุไรวรรณ ศรีธิวงค์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นายอลงกรณ์ ไชยราช โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 30 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
22 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
23 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
24 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายประจวบ ลังกาวงศ์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
25 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุมนต์ มอนไข่ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
26 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เข้าร่วมประกวด นางพูนสุข โมกศิริ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 24 จังหวัดพะเยา การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางมาติกา ศรีอ่อน โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล จังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวจันทร์ดี ดีฝั้น โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ