ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
รางวัล |
สำนักงาน / โรงเรียน |
ผู้เข้าประกวด |
1 |
ด้านวิชาการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.พัทลุง เขต 1 |
โรงเรียนอนุบาลควนขนุน |
2 |
ด้านวิชาการ |
ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.พัทลุง เขต 1 |
นางสาวสาลินี จงใจสุรธรรม |
3 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านควนดินแดง สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายสมเดช ฤทธิ์คง |
4 |
ด้านวิชาการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านวิชาการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดแหลมโตนด สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายวิชิต เต็มนิล |
5 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดแหลมโตนด สพป.พัทลุง เขต 1 |
นางรัตนาภรณ์ ราชเมืองขวาง |
6 |
ด้านวิชาการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
โรงเรียนวัดประดู่หอม(สุขประชาสรรค์) สพป.พัทลุง เขต 1 |
นางวิไล ยศกิจ |
7 |
ด้านบริหารจัดการ |
สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
สพป.พัทลุง เขต 1 |
โรงเรียนวัดเขาทอง(ชนปากคลอง) |
8 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง |
สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายนคร เทพหนู |
9 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดไทรโกบ สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายสมเกียรติ ด้วงนุ่ม |
10 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดบ้านสวน สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายวีระศักดิ์ เนียมสวัสดิ์ |
11 |
ด้านบริหารจัดการ |
ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดประดู่หอม(สุขประชาสรรค์) สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายสมเกียรติ ชูบัว |
12 |
ด้านบริหารจัดการ |
รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลควนขนุน สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายสุริยศักดิ์ วรกาญจนานนท์ |
13 |
ด้านบริหารจัดการ |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านบริหารจัดการ |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนอนุบาลควนขนุน สพป.พัทลุง เขต 1 |
นางวณิดา ศรีชุมพวง |
14 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับก่อนประถมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนวัดบ้านสวน สพป.พัทลุง เขต 1 |
นางเสาวณีย์ ผิวนวล |
15 |
ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน |
ชนะเลิศเหรียญทอง |
โรงเรียนบ้านปากเหมือง สพป.พัทลุง เขต 1 |
นายธีระยุทธ เสนาทับ |