สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS
ณ โรงแรมแม็กซ์ กรุงเทพมหานคร
เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2558

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดเชียงราย การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
2 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางวนิดา จิตรอาษา โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
3 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
4 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางศิริพร ตันทโอภาส โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
5 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
6 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
7 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
8 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
9 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
10 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายกมล ดาระสุวรรณ์ โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
11 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นางพวงทอง ศรีวิลัย โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
12 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายเอนก ไชยวงค์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดแม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
13 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายวุฒิศักดิ์ เหล็กคำ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
14 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายสุชัดร์ จันทรัตน์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
15 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายชยุต ข่าขันมะลี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 31 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
16 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวอัจฉรี รวมสุข โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่จัน จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางอุไรวรรณ ศรีธิวงค์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
18 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดลำปาง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
19 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล จังหวัดพิษณุโลก การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
20 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายประจวบ ลังกาวงศ์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
21 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุมนต์ มอนไข่ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางมาติกา ศรีอ่อน โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล จังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวจันทร์ดี ดีฝั้น โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ