สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS
ณ โรงแรมแม็กซ์ กรุงเทพมหานคร
เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2558

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
2 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสันติ ฤาไชย โรงเรียนกาฬสินธุ์ปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
3 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายสุวรรณ บัวพันธ์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
4 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายบุรินทร์ สารีคำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
5 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายขจรยศ จันทมุณี โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
6 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางชุติพร ไชยเชาวน์โรจน์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นางสาวศิริจรรรยา พิกิจอาจ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางกชกร สุ่มมาตย์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
9 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดชัยภูมิ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
10 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
11 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
12 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาววัชราภรณ์ ผิวขำ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
13 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นายสมทบ ถีระพันธ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 จังหวัดอำนาจเจริญ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
14 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางกัลยารัตน์ ภูงามทอง โรงเรียนอุบลปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
15 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายธีรพันธ์ กันยะลา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 32 จังหวัดอุบลราชธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางภัทรอร อินพรม โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
17 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นายปิยะ เด่นดวง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 28 จังหวัดยโสธร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสาวนุชนาฎ แสงกล้า โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 จังหวัดอำนาจเจริญ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวสิริพร พัชนี โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 51 จังหวัดบุรีรัมย์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นางสาวสุจิตรา พันสาย โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
21 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดกาฬสินธุ์ การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
22 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนกาฬสินธุ์ปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
23 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 จังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
24 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางสาวปัทมา คัดทะจันทร์ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
25 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นางอภิชา ถีระพันธ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
26 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นายนวรัตน์ สมุทรโคตา โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 52 จังหวัดเลย การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการได้ยิน) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางสาวอนัญญา บัวเทิง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดอุดรธานี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางร่างกายหรือการเคลื่อนไหวหรือสุขภาพ) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายธนวัฒน์ ปากหวาน ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดมุกดาหาร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
29 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นางสวนีย์ มากพิสุทธิ์ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 50 จังหวัดขอนแก่น การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางยุวดี หอมไกรลาศ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 53 จังหวัดสกลนคร การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
31 ลูกจ้างยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ชนะเลิศเหรียญทอง นายประสาท อารีเอื้อ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์ธวัชบุรี การศึกษาพิเศษ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ