สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดแพร่
วันที่ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2557

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวสุรัตน์นารี ธิลาใจ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
2 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุพิชสิณี โรจน์จันทร์ดา โรงเรียนนวมินทราชูทิศ พายัพ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
3 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญเงิน นางสาวอภิณห์พร มานิ่ม โรงเรียนฝางชนูปถัมภ์ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
4 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางสาวรุจิรดา จันทระ โรงเรียนฝางชนูปถัมภ์ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
5 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางสุจินตา คำเงิน โรงเรียนฝางชนูปถัมภ์ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
6 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางบัวใบ สมแสง โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายสมพงษ์ พิรา โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญเงิน นางสมพร ชไรเบอร์ โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางมาลี เนตรดวง โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
10 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญทอง นายสุรชัย คูณแก้ว โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
11 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นายอนุสิทธิ์ ภิญโญฤทธิ์ โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
12 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เข้าร่วมประกวด นางสาวปุณยวีร์ เรือนคำ โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นายเดชา ตั้งใจ โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง นางใจทิพย์ แก้วมงคล โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางจันทร์เพ็ญ ศิริแก้ว โรงเรียนสันป่าตองวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
16 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายวิทยา พัฒนเมธาดา โรงเรียนสันป่ายางวิทยาคม สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
17 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นายทีปชัย วงษ์วรศรีโรจน์ โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
18 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญเงิน นางสายสุนีย์ ดวงเกตุ โรงเรียนหางดงรัฐราษฎร์อุปถัมภ์ สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวพจมาลย์ สิงห์หะราช โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เข้าร่วมประกวด นางพิศมร อินทวิวัฒน์ โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
21 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นายสุรชัย ใจแก้ว โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมแนะแนว ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวทัศนวรรณ ปัญญาแดง โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
23 ลูกจ้างยอดเยี่ยม ในสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ชนะเลิศเหรียญทอง นางสาวณัฐริยา นางเมาะ โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญเงิน นายชาญชัย ไพยารมณ์ โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
25 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญเงิน นายพิพัฒน์ สายสอน โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)
26 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญเงิน นางอภิญญา สุนันต๊ะ โรงเรียนแม่แตง สพม.เขต 34 (เชียงใหม่ แม่ฮ่องสอน)