สรุปผลการประกวดของเขตพื้นที่
สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS
ณ โรงแรมแม็กซ์ กรุงเทพมหานคร
เดือน กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2558

ลำดับ รายการ รางวัล ผู้เข้าประกวด สำนักงาน / โรงเรียน
1 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง ดร.สัมภาษณ์ คำผุย สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
2 รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายองอาจ เทียมกลาง สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
3 ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษายอดเยี่ยม ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางชนิสรา ดวงบุบผา สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
4 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางเอมอร จันทนนตรี สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
5 ศึกษานิเทศก์ยอดเยี่ยม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ดร.นวพรรดิ์ นามพุทธา สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
6 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายไชยวัฒน์ วิเชียรไชย โรงเรียนดงบังพิสัยนวการนุสรณ์ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
7 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายจิตรานนท์ เนื่องมัจฉา โรงเรียนดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
8 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมนักเรียน ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายทองใบ ปะวะเส โรงเรียนดงใหญ่วิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
9 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางวิไลวรรณ นิรุธติคุณ โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
10 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง ดร.อ่างทอง บุญเสริม โรงเรียนบรบือ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
11 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนบรบือ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
12 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายมนตรี ลุนสมบัติ โรงเรียนบรบือ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
13 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นางสิริพร ภูหัวดอน โรงเรียนบรบือ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
14 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายเสกสิทธิ์ สังฆะมณี โรงเรียนบรบือวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
15 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายดนัย ยิ้มอินทร์ โรงเรียนบรบือวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
16 รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดใหญ่ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ดร.ภักดี เอื้อราษฎร์ โรงเรียนผดุงนารี สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
17 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นางปิยนาฎ มาคิน โรงเรียนผดุงนารี สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
18 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นายสัมฤทธิ์ แก้วตา โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
19 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายนิคม อุ่นใจ โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
20 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายนิติพันธ์ หารศรีภูมิ โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
21 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางพรพิศมัย บุญญะ โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
22 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นางสาวธัญพร วาเสนัง โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
23 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน นางราษี สืบโมรา โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
24 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ด้านบริหารจัดการ เหรียญทอง นายสมพงษ์ บุญญะ โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
25 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางสาวบุษรา ดงอุทิศ โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
26 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย บูรณาการ ด้านวิชาการ เหรียญทอง นายวิฑูรย์ สืบโมรา โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
27 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน นายประภาส เขตบุรี โรงเรียนมหาวิชานุกูล สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
28 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ เป็นตัวแทนภาคเข้าร่วมประกวด นางบุปผา ชนะบุญ โรงเรียนมิตรภาพ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
29 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดกลาง ด้านวิชาการ เหรียญเงิน โรงเรียนมิตรภาพ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
30 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางพรรณงาม จันอ่อน โรงเรียนมิตรภาพ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
31 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฏศิลป์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางวริทยา ประภาศรี โรงเรียนมิตรภาพ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
32 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดนตรี นาฎศิลป์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางปุญญนุช ไชยมูล โรงเรียนมิตรภาพ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
33 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านบริหารจัดการ เหรียญเงิน โรงเรียนยางวิทยาคม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
34 ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยมระดับมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านวิชาการ เหรียญทอง ดร.พิศมัย จำนงพิศ โรงเรียนยางวิทยาคม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
35 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นางณัฐญา สาพิมาน โรงเรียนยางวิทยาคม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
36 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญทอง ดร.หงษ์ทอง ประนัดศรี โรงเรียนวาปีปทุม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
37 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ด้านวิชาการ เหรียญเงิน นายสวัสดิ์ จันทมนตรี โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
38 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ด้านวิชาการ เหรียญเงิน ว่าที่ร้อยโทวัฒนสาร ปานเพชร โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
39 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง นางชุลีพร พินิจพล โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
40 สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทมัธยมศึกษาขนาดเล็ก ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญเงิน โรงเรียนเขื่อนพิทยาสรรค์ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)
41 ครูผู้สอนยอดเยี่ยม ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน เหรียญทอง นายเฉลียว ดอนกวนเจ้า โรงเรียนโกสุมวิทยาสรรค์ สพม.เขต 26 (มหาสารคาม)