รายงานผู้เป็นตัวแทนเข้าประกวดระดับชาติ
การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ

รางวัลทรงคุณค่า สพฐ. OBEC AWARDS ภาคเหนือ
จังหวัดแพร่
วันที่ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2557

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ รางวัล สำนักงาน / โรงเรียน ผู้เข้าประกวด
1 ด้านวิชาการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดเชียงราย
2 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางวนิดา จิตรอาษา
3 ด้านวิชาการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางสุวิชญา ชินธนาชูกิจ
4 ด้านวิชาการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางการมองเห็น) ด้านวิชาการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางศิริพร ตันทโอภาฬ
5 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์
6 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล จังหวัดพิษณุโลก
7 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ เหรียญเงิน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดเชียงใหม่
8 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์
9 ด้านบริหารจัดการ สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
10 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดแม่ฮ่องสอน การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายเอนก ไชยวงค์
11 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศรีสังวาลย์ จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางพวงทอง ศรีวิลัย
12 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนเชียงรายปัญญานุกูล การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายกมล ดาระสุวรรณ์
13 ด้านบริหารจัดการ ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 57 จังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายวุฒิศักดิ์ เหล็กคำ
14 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายสุชัดร์ จันทรัตน์
15 ด้านบริหารจัดการ รองผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 31 จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายชยุต ข่าขันมะลี
16 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์แม่จัน จังหวัดเชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางสาวอัจฉรี รวมสุข
17 ด้านบริหารจัดการ ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านบริหารจัดการ รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ เหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางอุไรวรรณ ศรีธิวงค์
18 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ ศูนย์การศึกษาพิเศษ จังหวัดลำปาง
19 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน สถานศึกษายอดเยี่ยมประเภทโรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ โรงเรียนพิษณุโลกปัญญานุกูล จังหวัดพิษณุโลก
20 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาพิเศษ/ศูนย์การศึกษาพิเศษ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดเพชรบูรณ์ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายประจวบ ลังกาวงศ์
21 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ผู้อำนวยการสถานศึกษายอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นายสุมนต์ มอนไข่
22 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยมโรงเรียนการศึกษาพิเศษ (บกพร่องทางสติปัญญา) ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนแพร่ปัญญานุกูล จังหวัดแพร่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางมาติกา ศรีอ่อน
23 ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ครูผู้สอนยอดเยี่ยม โรงเรียนการศึกษาสงเคราะห์ ด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน ชนะเลิศเหรียญทอง โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์เชียงใหม่ การศึกษาพิเศษ ภาคเหนือ นางสาวจันทร์ดี ดีฝั้น